Yohana mtakatifu mlango wa kumi na moja kuanzia kifungu cha kumi na nane ninataka kusoma. Na Bethania ilikuwa karibu na Yerusalemu kadiri ya maili mbili hivi, na watu wengi katika Wayahudi walikuwa wamekuja kwa Martha na Mariamu ili kuwafariji kwa habari ya ndugu yao. Basi Martha aliposikia kwamba Yesu anakuja, alikwenda kumlaki na Mariamu alikuwa akikaa nyumbani. Basi Martha akamwambia Yesu, Bwana, kama ungalikuwapo hapa, ndugu yangu hangalikufa. Lakini hata sasa najua ya kuwa yoyote utakayomwomba Mungu, Mungu atakupa. Yesu akamwambia, ndugu yako atafufuka. Martha akamwambia, najua ya kuwa atafufuka katika ufufuo siku ya mwisho. Yesu akamwambia, mimi ndimi huo ufufuo na uzima. Yeye aniaminie mimi, ajapokufa, atakuwa anaishi. Naye kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa, hata milele. Je, unayesadiki hayo? Akamwambia: naam, Bwana, mimi nimesadiki ya kwamba wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu yule ajaye ulimwenguni. Hebu angalia jambo hilo naye alipokwisha kusema hayo alikwenda zake akamwita umbu lake Mariamu faragani akisema, mwalimu yupo anakuita. Na tuombe. Baba wa mbinguni, thibitisha maneno hayo mioyoni mwetu usiku wa leo, tunapokungojea wewe, sasa neno lako mtumishi wako, na maandiko haya yote yamesalimishwa kwako, katika jina la Yesu Kristo, amina. Mnaweza kuketi. To, to, kusudi langu la kuwa hapa ni kujaribu kuwasaidia watu wa Mungu, si sana sana kuomba na kuwawekea mikono wagonjwa, bali kwamba wamtambue Yesu Kristo miongoni mwetu, mwana wa Mungu miongoni mwetu. Tunazungumza usiku wa leo juu ya somo hili, ndipo Yesu akaja na kuita. Sasa katika wakati huu tunaozungumza habari zake, ulikuwa ni wakati wa huzuni sana. Kama ulipata kusoma hadithi hiyo katika maisha ya bwana wetu, tunaona ya kwamba yeye alikuwa rafiki mpenzi wa mvulana huyu Lazaro. Alikuwa baada ya Yusufu kuaga dunia, ama alikuwa ameondoka, na akaja kuishi na Martha, Mariamu na Lazaro, nao walikuwa marafiki wapenzi Walikuwa yeye alikuwa ni kama mchungaji kwao, rafiki halisi. Nao walimshonea wow, vitu vidogo vya kuvaa, kabuti la kuvaa, ninaamini wanadai, na lilikuwa limefumwa lote bila upindo. Na halafu walikuwa wamemtendea vitu fulani fulani kwa sababu walimwamini, ilikuwa wao wao walikuwa wameamini na walikuwa wameona jambo hilo Walikuwa wameondoka kanisani na kadhalika wapate kumfuata, na hilo lilikuwa ni jambo kubwa katika siku ile ambalo hata adabu yake ingeweza kuwa ni kifo ku, kuliacha. Lakini Yesu, jamaa huyu aliyekuwa akizunguka huku na huko, jinsi walivyodai akiararua makanisa yao na kusema jambo ovu kuhusu kuhani wao na na kadhalika, yeye alikuwa, yeye alikuwa amewatendea madhara makubwa, ndivyo walivyodhani. Na, na hata kumkiri ingekuwa ni ku, kutupwa nje ya masinagogi. Na basi kama ukiwa nje ya kanisa wali, walidhani hukuwa na, na nafasi ya kupata ukombozi kama hukuwa mfuasi wa moja ya madhehebu yao, kama vile Farisayo, Sadukayo ama kitu fulani, ilikuwa hakuna ukombozi kama ulikuwa nje ya hayo. Na kama wao walikuwa na haki funguo pia wangekufukuza tu kama wangetaka. Hilo lilikuwa ndilo tamshi lao wenyewe. Si ajabu Yesu alisema, ninyi kwa mapokeo yenu mmelitangua neno la Mungu. Mnaona, na sasa hilo jambo limejirudia tena, maana sote tunajua historia hujirudia kila kipindi fulani, na ni jambo la huzuni kulisema, bali ilitabiriwa kujirudia na imefanya hivyo tena. Tunaona ya kwamba Yesu hakuwaziwa mema. Mara nyingi watu hupenda kumhukumu mtu asiyekubaliana nao. Hatupaswi kufanya hivyo. Tunaweza tusikubaliane sisi kwa sisi, lakini tuwe marafiki. Kama nisingeweza kutokubaliana na mtu fulani na bado nimpende na kumwombea na kutokubaliana naye juu ya msingi wa maandiko na kwa sababu ya mwangaza bora zaidi, basi sitasema kitu chochote juu ya mtu huyo. Daima ninataka kutokubaliana naye kwa namna ya kirafiki, maana ninampenda na hakika si, sitaki yeye apotee. Naye anapaswa kufanya jambo lilo hilo kwangu mimi. Hatutaki kupotea. Nasi inatupasa kuweka mawazo yetu kwenye msingi wa yale neno lisemayo. Neno naliwe ndiyo kweli, si kanuni yetu ya imani, wala vile mawazo yetu yalivyo, bali yale yeye asemayo. Hakuna kujifasiria kama apendavyo mtu yeyote, ni vile tu neno lilivyosema. Hivi majuzi usiku, nilifanya jambo fulani, nalo lilionekana karibu ni la kukufuru. Ninaamini ilikuwa ni kwenye kiamsha kinywa cha wahudumu. Hivi majuzi asubuhi, nilimweka Yesu mahakamani. Nilisema kama tu walivyofanya wakati huo, ndivyo wanavyofanya leo. Labda lingekuwa ni jambo linalofaa kama nikilirudia kwa muda mfupi tu, ikiwa tuna wakati sasa. Nilisema leo tunaona ya kwamba katika matengenezo ya Luther, yeye katika wakati huo yeye alisema wenye hati wataishi kwa imani. Mtu aaminie ndiye aliyempata. Lakini tuliona ya kwamba wengi wao walisema waliamini wala hawakumpata. Katika siku za za John Wesley, kama watu walipata baraka ya pili, waliita utakaso, utakaso mzima, walijawa na furaha wakapaza sauti. Kila mtu aliyepaza sauti alikuwa naye, bali walikuta ya kwamba hawakumpata wengi wao walipaza sauti wala hawakumpata. Siku za Pentekoste walisema sasa kule kurudishwa kwa vipawa kumekuja, ule ubatizo wa Roho Mtakatifu, yeye anenaye kwa lugha amempata. Tunaona ya kwamba wengi walinena kwa lugha wala hawakumpata. Kwa hiyo wao wanasema vema, tunda la Roho huyo alikuwa ndiye lo la si tunda la Roho. Wakristo wa kisayansi wanalo hilo, ambapo hata ni vigumu kwao upendo ni tunda la Roho. Halafu nao wana upendo mwingi zaidi kuliko mtu mwingine yeyote, na wanakana uungu wa Yesu Kristo, wanamwita tu nabii fulani hivi, mtu wa kawaida tu. Unaona, kwa hiyo hilo silo linalotenda jambo hilo. Hebu niulize swali juu ya jambo hilo kidogo. Hebu natumpandisha Yesu kizimbani na Mungu, na anisamehe kwa tamshi hili kutoka hapa jukwani bali nitasimama dhidi yake kwa kitambo kidogo, kusudi tu niwaletee nuru. Unaona, sasa nina nyinyi watu hapa usiku wa leo, ninazungumza na nyinyi. Nilikuwa nimerudi huko nyuma zamani ambapo Yesu wa Nazareti alikuwa hapa duniani ninakuja kwenu na kujenga hoja nanyi dhidi ya jamaa huyu Yesu wa Nazareti. Sasa sote tunajua ya kwamba Mungu ni upendo. Biblia inasema yeye ni upendo. Vema, na upendo roho ni uvumilivu, utuwema, subira, upole na kadhalika na upendo. Sasa ningesema ninataka kuwauliza jambo fulani, tutachukua yale yale tujuwa Kristo alivyo. Hebu mwangalieni maskini huyu kuhani wenu, babu wa babu wa babu yake alikuwa ni kuhani, ilibidi azaliwe kwenye ukoo huo wa Walawi kuwa kuhani. Tunaona sasa, yeye hana maisha ya ujana kama wengine wenu mlivyokuwa, naye yeye anafanya nini? Yeye hujitolea, yeye yuko huko apate kusoma neno neno la Mungu analisoma usiku na mchana, usiku na mchana, inambidi kujua kila herufi yake, kila neno katika gombo inambidi kulijua kwa moyo yeye, yeye, kitu fulani tu juu ya jambo hilo ambacho anapaswa kujua, ndipo. Licha ya hayo, wakati baba yako na mama yako walipofunga ndoa, ni nani aliyewaunganisha pamoja kama mme na mke? Maskini kuhani wenu mcha Mungu ni nani aliyekuja kwa baba yako wakati alipokuwa na hitaji na aliwiwa pesa shambani mwake ambalo lilikuwa lichukuliwe na waweka rehani? Ni nani aliyemtetea maskini? Kasisi wako mwema. Ni nani aliyemsaidia mama yako kwenye kile chumba wakati alipokuwa akikuzaa? Maskini kasisi wako mwema. Ni nani anayekuja kwako kwa wakati ukiwa mgonjwa na mhitaji? Maskini kasisi wako mwema. Ni nani aliyekubariki na kukukabidhi kwa Mungu na kukutahiri kwenye siku ya nane? Maskini kasisi wako mwema. Wakati baba yako na mama walikuwa karibu kutalikiana, ni nani aliyewapatanisha akawafanya waridhiani? Maskini kasisi wako mwema. Shida inapotokea ujirani, ni nani anayejishughulikia? Maskini kasisi wako mwema. hakika sasa maskini kuhani huyu mwema anajua ya kwamba Biblia ilisema ya kwamba Mungu anahitaji mwanakondoo kwa ajili ya sadaka. Wengi wenu nyinyi waume ni wafanyabiashara, kwa hiyo hamfugi kondoo. Hata hivyo, Mungu anataka kondoo. Walitengeneza vibanda kadhaa kule, waliuza kondoo wao ili kwamba wa, wafanyabiashara wangeweza kwenda kule na kuwanunua, wakitoa dhabihu kwa ajili ya nafsi zao dhabihu ambazo Mungu ndizo anazotaka. Je, huyu kijana anayeitwa oh, Yesu Jesus ni kitu gani alifanya? yeye alitoka wapi? Inasemekana alizaliwa uzao mtakatifu wa Bikira. Ni nani aliyepata kusikia upuzi kama huo? We tunajua ya kwamba mama yake alimzaa kabla yeye na Yusufu hawajazaliwa, ama yeye na Yusufu hawajafunga ndoa, yeye alizaliwa. Sasa tunaona ya kwamba yeye ana nini? Yeye ana sifa mbaya kwanza yeye ana kitambulisho gani cha ushirika? Kama alikuwa mcha Mungu, je, alijiunga na kundi gani? Wakati ambapo kuhani wenu alisoma akasoma akasoma akasoma, akasoma apate kulijua hilo neno. Huyu hapa anakuja akibomoa yale aliyojenga. Je, hivi ungeweza kuita kitu hicho kwamba ni Mungu? La hasha! Sasa hivi majuzi, wakati kuhani wenu alipokuwa amepatengeneza mahali pale kule juu nini, na ndipo mahali ambapo mngeweza kununulia sadaka, hivi huyu kijana alifanya kitu gani? Atiwema, aliwapiga, alisokota kamba baadhi ya na akawaangalia hao watu kwa hasira, akaziangusha hizo meza na kuwapiga, akawafukuza watoke hapo. Nawe unaita jambo hilo ni matunda ya Roho? Ati kuangalia watu kwa hasira? Na hebu angalia, kumnyima mtu fursa yake ya kumwabudu Yehova, kufanya biashara. Anataka kumwabudu Mungu, kufanya biashara, afugiwa na kondoo. Naye alitoka akaenda kule kuaminua, na yeye akazipindua na kuwafukuza na kuwatoa nje. Yeah, ni nani, yeah, aliye na tunda la Roho hapo? Unaona yes. Hilo hapo, unaona si tunda la Roho, that's that's that's si kunena kwa lugha, si kupiga makelele. Unasema basi, ndugu Branham ushahidi ni nini? Ushahidi ni nini? Ni uthibitisho wa neno la wakati, walikuwa na Bibilia, yeye alikuwa barabara kabisa vile Yehova alivyosema ingetukia. Halihitaji fasiri yoyote, limefasiriwa pale hao hapo, makuhani wako hayo hapo yote waliokuwa nayo, na chochote kile kimewekwa tu katika kawaida ya kila siku na kila kitu, bali hata hivyo walishindwa kuliona neno, naye alilifanya neno hilo hai kwa ajili ya wakati huo huo ndio ushahidi wa, a... wa wakati huo. Luther alikuwa na ushahidi wa kipindi chake, Wesley wa wakati, but wakati but wake, Pentecost wa wakati wake, bali sisi tuko katika wakati mwingine. Mambo hayo ni mazuri, lakini kama vile mtoto mchanga alivyo na kidole jicho na pua, lakini baada ya kitambo kidogo hana budi kufanyika binadamu, hana budi kufanyika mtoto mzima, kisha azaliwe awe na nafsi, mwili, roho anaweza kwenda huku na huko. Sasa tunaona ya kwamba yote haya Yesu alikuwa ameyatangaza kwa watu wachache tu, wale tu aliokuwa amewakusudia uzima walimuona yeye, si umati mkubwa. Umati wake usingeweza kuwa kama umati wa Kayafa, mbona Kayafa angaliweza kujikusanya taifa zima pamoja. Yesu aliwakusanya watu wachache tu pamoja, si wengi waliomjua maelfu mara maelfu. Wakati yeye alipokuja duniani, alipita duniani, wala hata hawakujua yeye alikuwa hapa. Ndivyo walivyofanya tena. Yeye atawachia wale walioitiwa uzima. Yeye anajua ni nani aliyeitiwa uzima, wala hata nini, ni kazi yake kushughulikia jambo hilo. Sasa tunaona hilo basi. Walitoka kanisani, nao walikuwa wamemwamini kila kitu, neno lilichokuwa likisema kumuhusu yeye huyo hapo. Na siku moja aliondoka nyumbani mwao. Ninataka kuzungumza juu ya mambo matatu. Yesu alikuwa ameondoka, mauti ilikuwa imekuja na matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Ninataka kuzungumzia mambo hayo matatu kwa dakika chache. Yesu alikuwa ameondoka, na wakati alipoondoka, shida ikaingia. Sasa wakati anapokuacha ama kuacha nyumba yako unayokaa, shida iko njiani, shetani ana mlango wazi. Wakati Yesu anapoondoka, alikuwa amekwenda zake na, na mara alipoondoka basi mauti ikaingia, na wakati Yesu anapotoka, mauti huingia. Kutengwa naye ni mauti. Kwa hiyo mauti iliingia wakati Yesu alipotoka na mauti ilikuwa imedumu kitambo na Lazaro, na ndipo yule waliyekuwa wamemwamini na kumpenda walikuwa wametuma aje amuombe Lazaro, maana walikuwa wamemwona na wakajua ya kwamba yeye alimjua Mungu, kwamba lolote ambalo Mungu Martha alisema jambo hilo kule nyuma, lolote utakalomwambia Mungu sasa Mungu atalifanya. Alitambua ya kwamba yeye na Mungu walikuwa mmoja, yeye alikuwa ndilo neno la saa hiyo kwa hiyo alitambua jambo hilo, naye alijua kama angaliweza tu kuwasiliana naye, bali alikuwa ameondoka, wala hawakuweza kumpata. Nao wakaagiza aje, na badala ya yeye kuja alizidi kwenda mbali zaidi. Na basi wakamwagiza tena, na badala ya yeye kuja akaenda mbali zaidi. Wakati mwingine hatujui kwa nini mambo hayo hutendeka, lakini hivi maandiko ya sehemu ya kwamba mambo yote hutenda kazi kwa manufaa ya wale wampendao wa Mungu. Yeye anajua analofanya. Kama akichelewa, hilo ni sawa. Yeye anajua anachofanya. Kulikuwa na kusudi fulani tunaona ya kwamba yeye alisema katika yohana mtakatifu 5:19 amin amin nawaambia mwana hawezi kufanya kitu kwa nafsi yake bali yale anayomwona baba akitenda baba alikuwa amemwambia aondoke zake na aondoke zake kwa siku kadhaa baada ya siku hizo kutimia ndipo akasema aliyosema basi ya kwamba rafiki yetu lazaro analala ndipo mmoja akasema vema anafanya vema yeye akasema amekufa kwa ajili yenu nina furaha siku wako maana wangekuwa wakifanya bidii kufanya aende kwake kumponya ama kusema kile kilichopaswa kufanya, bali yeye alijua yale yaliyopaswa kufanywa. Kwa hiyo alikuwa amefanya vile vile hasa alivyokusudiwa kufanya kuondoka namuona pale kaburini. Wakati aliporudi alisema jambo hilo. Wakati aliporudi na kuyaona makazi haya, matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Lazaro alikuwa amekufa. kila saa walikaa kuwazia, huenda akatokea, huenda akatokea, huenda akarudi. Hatimaye akafa, pumzi ikamwacha. Wakatoka wakamtia dawa asioze, wakitoa damu kutoka mwilini mwake, wakamfunga kwa kitani viungo na wakamtia dawa asioze, na wakamlaza kaburini, wakafunika kaburi hilo kwa jiwe, jambo ambalo lilikuwa ni desturi yao ya kuzika katika siku hizo, shimo sakafuni, labda tu mwambani, na kulifunika kwa jiwe. Hiyo ilikuwa ndio desturi yao. Siku ya kwanza ikapita, siku ya pili ikapita, siku ya tatu ikapita, Siku ya nne ikapita. Mtu huyo alikuwa tayari anaozea kaburini, kwa yake labda ilikuwa imedidimia, hiyo nafikiri hicho ndio kitu cha kwanza kinachodidimia ni pua. Naye alikuwa tayari ameoza mwili, mwili wake ulikuwa umearudia mavumbi ya ardhi, ama ulikuwa ukiyarudia. Nafsi yake ilikuwa imesafiri kwa muda wa siku nne mahali fulani kutoka kwake. Matumaini yote ya kupata kumwona tena katika maisha haya yalikuwa yameondoka, na ndipo, wakati matumaini yote yalipokuwa yamekwisha, walikuwa wamengojea labda kama atakuja, siku ya kwanza, siku ya pili, na ndipo akafa wala hakuwa amekuja. Ndipo kukata tamaa kukaingia. Baada ya kitambo kidogo, kulikuwa na mtu ambaye hapana budi alikuwa amemwambia, bwana yuko nje, huyu hapa Mata akishuka kwenda barabarani. Yesu alikuja katika saa hiyo yenye giza, wakati kila tumaini lilikuwa limekwisha. Huo ndio wakati yeye anapokuja kwa kawaida. Naona yeye huja tu katika wakati huo wenye giza totoro, ndipo Yesu anapojitokeza jukwani. Sasa angalia, yeye alikuja na akamwita Mati. Uwepo wake ulileta matumaini mapya. Haidhuru kama mvulana huyo alikuwa amekufa, hata hivyo uwepo wake huleta tumaini jipya. Huenda ukawa umekete hapa usiku wa leo, rafiki yangu, ambapo madaktari wamekukatia tamaa kwa kansa, ugonjwa wa moyo labda katika kiti cha magurudumu ukiwete, sayansi imesema hakuna matumaini kwako. Kulundikana kwa madini ya kalisi kumetia mifupa ya yako vifundo hivi kwamba huwezi kuikunja tena, ama aidha, moyo wa wako una hali mbaya sana, daktari anasema huenda ukaondoka dakika yoyote. Lo no. na ni kundi kubwa la watu wenye kansa na TB, labda ndile tumaini la mwisho ulilonalo, na inaonekana kana kwamba daktari amekukataa. Hata hivyo, kuwa kwenye ule uwepo na kutambua uwepo wa Yesu Kristo huleta matumaini tena. Mtu fulani anaweza hata kukutajia jambo hilo, labda hujapata kunisikia hapo kabla, bali hebu mtu fulani aseme Ninajua mahali palipo na kanisa wanamwamini Mungu na wanawaombea wagonjwa. Upesi sasa unakaribia kufa, unaona matumaini mapya yanazuka. Daima huzuka katika saa hiyo yenye giza. Hapo ndipo kwa kawaida mtu fulani husema jambo fulani juu ya jambo hilo. Anakwambia juu ya Yesu. Uwepo wake ulileta matumaini mapya Jalia huo ufanye jambo lile lile usiku wa leo kama ulivyofanya jana usiku. Wakati tunapoona lile neno lililothibitishwa pasipo uvuli wowote watashwishi, ambalo limedhihirishwa na kuthibitishwa, ya kwamba Yesu yule aliyeishi miaka elfu moja mia tisa iliyopita, ambaye alikufa pale Kalvari alifufuka siku ya tatu na akawatokea wale wanafunzi na kuyekumbua macho yao na kufanya ahadi hii ya siku hii, yupo papa hapa leo mbele zetu. Sasa usiku wa leo halina budi kuleta matumaini kwa watu, matumaini mapya yatokee ghafla. Labda mtu fulani alisema, kanisa kwa namna fulani limekauka kwa muda kidogo, hatujawahi kuwa na maji yoyote safi kwa, kwa, kwa miezi michache, hatujakuwa na uamsho. Inaonekana kana kwamba kila mtu amekwama ama kitu kama hicho, tunaenda tu kanisani na kuimba wimbo na na kusikia ujumbe chache na kurudi. Lakini mara basi, tunapoanza kukauka, ndipo Yesu anajitokeza jukwani, anatuburudisha, hutuletea jambo fulani jipya. Yeye daima yupo hapo kufanya jambo hilo. Matumaini mapya huja wakati, wakati Yesu anapoingia. Uwepo wake husababisha tumaini jipya. Yeye alijua ya kwamba yeye alikuwa ndiye lile neno la Mungu lilodhihirishwa. Alikuwa ameuona wakati huo, ama kama asingeuona, angali angekuwa bado yuko kwenye orthodoksi, angalikuwa bado ni mfuasi wa kanisa, bali alikuwa ameona hilo neno liloahidiwa, alikuwa ameona hilo neno liloahidiwa likidhihirishwa, na yeye alijua ya kwamba yeye alikuwa ni lile neno lilo na hai. Ndipo wakati aliposikia habari hiyo hakujali ni wangapi waliompinga, chochote kile, alikimbilia upesi alivyoweza. Naona yeye alijua alikuwa ndiyo lile neno lilodhihirishwa, hapana shaka, ila kile alichokuwa amesoma juu ya hadithi ya Eliya katika siku yake. Sasa yeye alikuwa neno la Mungu lilodhihirishwa katika siku hiyo, alikuwa nabii, na neno la Bwana humjia nabii. Na kulikuwa na mwanamke pale ndani aliyekuwa na mtoto mchanga aliyekuwa amepewa kwa baraka ambaye nabii huyo alikuwa amembariki kwayi, naye alimpata mtoto huyo. Siku moja, yapata saa tano, hapana budi, alipatwa na ugonjwa wa jua kali. Alikuwa uko nje kondeni pamoja na baba yake. Bibilia haisemi ilikuwa ni ugonjwa huo, tuseme ilikuwa ni ugonjwa wa kupatwa na jua kali, bali alianza kulia, kichwa changu, kichwa changu. Yapata saa tano mchana, naye alimwagiza mtumishi, baba alimwagiza ampeleke nyumbani. Alilazwa kwenye paja la mama yake mpaka karibu na alasiri, akazidi kuwa mgonjwa zaidi na zaidi, na hatimaye akafa na sasa badala ya kukata tamaa, majirani wote walikuja wakilia kwa sauti kuu na kupiga makelele. Lakini yule mama imara, mtoto wake mchanga alikuwa amekufa, alimchukua, akamwingiza kwenye kile chumba kidogo alichokuwa amemwandalia yule nabii, na akamlaza kitandani mwake. Namna hiyo ndipo akamwambia yule mtumishi, nitandikie nyumbu na umwendeshe moja kwa moja, wala usimame isipokuwa nikuambie. Loo, jamani Jambo ndilo hilo, hatuna wakati wa kujadiliana na kuzozana. Haya yamepitwa na wakati, hebu nakusonge mbele. Inatupasa kufika kule tuna haja na. Kwa hiyo yeye akasema songa mbele, wala usilegeze mwendo wako isipokuwa ni kuamuru. Ndipo wakaenda mpaka wakamfikia Eliya. Eliya akiwa ni mtu wa Mungu, si kama Kristo. Kristo alijua mambo yote, maana yeye alikuwa Mungu. Eliya alikuwa sehemu ya Mungu, huyo alikuwa ni Kristo katika Eliya, na huo ulikuwa ndio ujumbe wa wakati huo. Kwa maana neno la Bwana kwa ajili ya wakati huo lilikuwa lina nabii huyo. Yesu alikuwa ni utimilifu wa manabii hao wote, kila mmoja wao alimdhihirisha tu yeye. Hivyo tu tokea mwanzo, tangu kwa Yusufu, toka kwenye vile vipande thelathini vya fedha, kila mahali yeye yeye alimwonyesha Kristo, vivyo hivyo na Musa pia. Daudi akiketi kama mfalme aliyekataliwa juu ya kila kilima, akilia kwa sababu alikuwa amekataliwa. Miaka mia nane baada ya jambo hilo mwana wa Daudi aliketi juu ya kilima. Huyo alikuwa ni roho wa Kristo katika Daudi pale naye. Jamani, yeye alikuwa shina la mzao wa Daudi pia, na kwa hiyo aliketi juu ya kilima akilia kama mfalme aliyekataliwa. Yerusalemu, Yerusalemu, ni mara ngapi ningalikufunika kama kuku avifunikavyo vifaranga vyake? Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni Kristo kule nyuma, ilikuwa ni Kristo akilia wakati Daudi alipoandika ule wimbo, Mungu wangu mbona umeniacha? Mifupa yangu yote inanikodolea macho, walichoma miguu yangu na ya mikono yangu, waligawanya mavazi yangu miongoni mwao, walipigia kura vazi langu. Huyo alikuwa ni Kristo akinena katika Daudi, hiyo ni kweli, yeye alikuwa ni onyesho la neno. Kristo alikuja kutimiza yale mambo ambayo yalikuwa yamenenwa na manabii, maana neno lilikuwa na manabii yeye alisema jambo hilo katika lile somo jana usiku, ya kwamba alikuja kutimiza yale manabii waliokuwa wamesema juu yake. Maana wao walikuwa na neno, na Eliya alikuwa nabii wa Mungu, neno la siku hiyo. Kwa hiyo mwanamke huyo mshunami alikaa na nabii huyo mpaka akaja na kudhihirisha nguvu za Mungu, na akajilaza juu ya mtoto huyo mchanga, ndipo mtoto huyo mchanga akafufuka. Sasa hapana budi, Martha alitambua jambo hili. Ingawa alikuwa na shughuli nyingi akishughulikia mambo ya nyumbani, akiosha vyombo na kadhalika, lakini pale alionyesha jinsi alivyo, alionyesha hasa kile kilichokuwa ndani yake, alienda kumleta mara moja. Kama Mungu alikuwa ndani ya Eliya, ilibidi Mungu awe katika Kristo, maana alikuwa amethibitisha ya kwamba yeye alikuwa ndiye yule mtu. Amina, ninapenda jambo hilo, ushikovu huo anamwendea ilimbidi kumleta, naye akakuta kwamba kule alipofika kwake, kwake. Sasa kumbukeni, alijua ya kwamba kamwe hajabadilika, ya kwamba Mungu kamwe habadilishi mpango wake. kama alikuwa katika Elia na angeweza kufua wafu, yeye alikuwa katika Kristo na angeweza kufua wafu, ingawa hakuwa amefanya hivyo. Maana ni Mungu yeye yule, wala yeye hajabadilika, bado ni Mungu mwenye uwezo mkubwa tu usiku leo kama alivyopata kuwa ni yeye yule jana leo na hata milele, yeye habadiliki. And na yeye alijua ya kwamba mama huyo alijua jambo hilo lilikuwa ndani yake. Angalia, katika dakika chache tu ilidhibitisha jambo hilo, wakati alipomwambia jambo fulani kuhusu ndugu yake, naye akasema Bwana, ni ninaamini ya kwamba wewe ndiye. Naye akasema mimi ndimi huo ufufuo na uzima, mtu ajapokufa atakuwa anaishi, na yeye aishie na kuniamini mimi hata kufa kama mimi ndiye huyo, ni yule mimi niko aliyekuwa katika kijiti kilichowaka moto pamoja na Mungu. Mimi ndimi huo ufufuo, mimi ndimi uzima. Nilikuwa ndiye ule ukuta, ni ngali yeye. Mimi ndimi ufufuo na uzima, yeye aniaminie mimi ajapokufa, hata hivyo atakuwa anaishi yeye aliye hai na kuniamini mimi hata kupakamwa. Baada ya kikisho hili kuu, aliyokuwa nalo ya kwamba yeye alikuwa ndiye neno lililoahidiwa. Wakati yeye aliposema, akiwa ni nabii, asingeweza kusema uongo. Kwa hiyo yeye, wakati aliposema, mimi ndimi ambaye niko mimi ndimi huo ufufuo na uzima. She akasema, ninaamini ya kwamba wewe ndiye mwana wa Mungu world, yule ajaye ulimwenguni. Oh, so ingawa ndugu yangu in amekufa, amelala kule nje kaburini, yeye mwili wake unaoza sasa, lakini hata sasa, lolote usemalo litatimia, kweli yote oh, aliyotaka ilikuwa she's ni she's kumsikia, she's yeye akisema jambo hilo. Amina. Uh, lo so, mata tuko wapi usiku wa leo? Sema tu neno, mtumishi wangu ataishi kumsikia tu akisema jambo hilo. Huenda walikuja wakamwambia ya kwamba yeye alisema jambo hilo, bali huyu hapa yeye mwenyewe. Ee Mungu, yafungue macho yaliyopofushwa kusudi apate kuona. Wakati yeye katika uwepo wake anaposema neno, daima linadhihirishwa akasema lolote utakalomwomba Mungu, Mungu atakupa. Hebu tu nijalie, nisikie. Alimtaka aseme neno hilo tu, ndilo alilotaka kusikia. Kupata tu neno hilo tu ndilo alilohitaji. Ilikuwa ni kumsikia yeye akisema angefanya hivyo, naye angalifanya jambo hilo papo hapo. Lakini unaona, kwa ono ambalo Baba alikuwa amemwonyesha, ilimbidi yeye awe amesimama karibu na lile kaburi. Lo, jamani, shikilieni imani yenu. Mungu anataka kila kitu sawa sawa, itakuwa sawa. Ngoja tu mpaka yule mama alipofika kaburini. Angalia Martha, angemfanya tu Yesu kusema jambo hilo, hata wakati yeye alikuwa bado. Matumaini yote yalikuwa yamekwisha, kila kitu alikuwa amekufa, akioza kaburini, bali kumsikia tu akisema jambo hilo ndilo tu alilotaka huyo mama. Sasa wakati aliposema mimi ndimi ufufuo na uzima, aliamini jambo hilo, aliliamini sasa. Angalia sasa, ilimbidi kuamini yasiyowezekana wakati alipomsikia akisema, mimi ndimi huo ufufuo na uzima, mtu ajapokufa atakuwa anaishi naye, kila aishie na kuniamini mimi hata kufa kabisa. Kasema, je, unayasadiki hayo? Naye akasema, naam Bwana. Nimesadiki. Nimesadiki ya kwamba wewe ni mwana wa Mungu yule ajaye ulimwenguni. Ninapenda jambo hili, ninapenda jambo hilo. Nimesema jambo hilo hapo kabla, huenda likawekwa tena. Sasa nilikuwa nikizungumza na mwanamke mmoja si muda mrefu uliopita, ilikuwa ni kanisa fulani nililotaja muda mfupi uliopita ambalo haliamini ya kwamba yeye alikuwa Mungu, uungu wake, alikuwa nabii tu mtu tu wa kawaida. Yeye alikuwa hivyo, kweli, yeye alikuwa hivyo, pamoja na kuwa Mungu. Unaona, yeye alikuwa dhihirisho. Yesu ni ule mwili, yule mvulani, yule mtu. Mungu alikuwa ni kile kilichoishi ndani yake. Mungu alikuwa ndani yake. Yeye alikuwa ni Mungu, mwanadamu alikuwa mwanadamu hata hivyo alikuwa ni Mungu aliyedhihirishwa katika mwili. Unapomwona Yesu tunamwona Mungu. Hivyo ndivyo yeye alivyosema, unapomwona Baba unaponiona mimi, unamwona Baba kwa sababu yeye alikuwa ni uakisi, kwa maana alikuwa ni Neno amina, lililokuwa hapo mwanzo. Amina, yeye alikuwa amewaita manabii Mungu. Je, unajua jambo hilo? Yeye alisema, mnawaita Mungu hao ambao neno la Mungu liliwajia, mnawezaje kunihukumu ninaposema mimi ni mwana wa Mungu? Maana neno lile lile lilisema yeye angekuwako na hilo hapo, neno lilodhihirishwa tena, na hata hivyo wasingeamini jambo hilo. Mwanamke huyu aliniambia, ninaweza kukudhibitishia. Kasema, ninapenda kukusikia ukihubiri, bali kuna jambo moja unalofanya kupita kiasi. Vema, lipi hilo? kasema unajivuna kupita kiasi juu ya Yesu. Nikasema, ninatumaini ya kwamba hilo tu ndilo yeye alilonalo dhidi yangu atakapokuja. Naye akasema, nikasema, ninatumaini hilo tu ndilo awezalo kosa analoweza kulipata kwangu. Nikasema, kama ningalikuwa na ndimi elfu kumi nisingeweza kuzungumza vya kutosha. Loo jamani, kile alicho yeye! Akasema, lakini wewe, wewe unamfanya yeye kuwa Mungu. Nikasema alikuwa au kama hakuwa yeye, alikuwa ni mdanganyifu mkubwa kabisa ulimwengu uliwahi kuwa naye. Akasema yeye alikuwa nabii. Nikasema yeye alikuwa nabii, hiyo ni kweli. Mungu, nabii, utimilifu wa neno. Nabii alijiliwa tu na neno, hilo ndilo lililomfanya lililomfanya nabii, bali yeye alikuwa utimilifu wa hilo neno naye akasema ninaweza kukudhibitishia. Akasema unamfanya kuwa Mungu. Nikasema yeye alikuwa Mungu. Naye akasema hawezi kuwa Mungu. Nikasema lakini alikuwa hivyo. Akasema unisema, uliamini Bibilia? Nikasema ninaiamini. Akasema nitakuthibitishia kwa Bibilia yako mwenyewe ya kwamba yeye hakuwa Mungu. Nikasema thibitisha, kama Bibilia inasema hivyo basi nitaiamini, maana ninaamini neno liko sahihi. Akasema kule barabarani akitoka kwenye kaburi la Lazaro, je, unamkumbuka jambo hilo katika Yohana mtakatifu kumi na moja nikasema hakika ninakumbuka mama nikasema vema sasa alipokuwa kule barabarani yeye yeah, alilia biblia ilisema alilia nikasema hakika biblia ilisema alilia nikasema je angewezaje kuwa Mungu na aliye nikasema yeye yeah, alikuwa mwanadamu mwanadamu na Mungu. Nikasema yes, naam, unashindwa kuona man, alikuwa mwanadamu ma, akishuka kwenda kule right. Akilia pamoja na wale waliokuwa akilia, hiyo ni kweli, akihuzunika pamoja na wale waliohuzunika, yeye yeah, yeah, alikuwa mwanadamu, lakini I'm wakati alipounyosha mwili wake mdogo mnyonge na kusema I'm Lazaro, njoo huku, na mtu ambaye alikuwa amekufa kwa muda wa siku nne, akasimama kwa miguu yake, hilo lilihitaji zaidi ya mwanadamu. Huyo alikuwa Mungu katika mtu huyo. Ni nani anayeweza kufufua wafu bila Mungu? kufuo na uzima, hiyo ni kweli. Usiku ule ule nje baharini, wakati alipokuwa kule amechoka, amelala nyuma ya boti, ambapo pepo kumi elfu waliapa kwamba wangemzamisha usiku huo, na huo mtumbwi mdogo ukiwayawaya kama kizibo cha chupa, huko nje kwenye bahari yenye utufani, hao pepo waliwazia, tumempata sasa, amelala tutalizamisha kundi hilo lote. Lo no! Yeye alikuwa mwanadamu amechoka, bali mara moja, wakati alipoamka aliweka mguu wake kwenye demani akaangalia juu na kusema, amani, tulia. Ndipo upepo na mawimbi vikamtii. Huyo alikuwa ni zaidi ya mwanadamu. Yeye alikuwa mwanadamu. Wakati alipokuwa na njaa, alishuka kutoka mlimani akitafuta kipande cha mkate ama kitu fulani cha kula, ama kini kutoka kwenye mpima, lakini wakati alipochukua vikusana na samaki wawili na kualisha elfu tano, huyo alikuwa Mungu katika mtu yule. Hiyo ni kweli no. Kila mtu ambaye alipata kuwa si kitu chochote kile aliamini jambo hilo oh, a... washairi wote ambao waliamini jambo hilo, si ajabu mmoja aliandika: alipoishi alinipenda, alipokufa aliniokoa, alipozikwa aliviondolea mbali dhambi zangu, alipofuka alinihesabia haki milele siku moja yeye anakuja eh, siku ya utukufu. Edi Peronet, wakati nyimbo zake zisingenunuliwa, siku moja akiumba wema chini ya nguvu za Roho Mtakatifu, alinyakua kalamu akaandika ule wimbo wa kutumikia. Wakati alipoandika: wote na wazisifu nguvu za jina la Yesu, malaika wanaomsujudi, leteni taji ya kifalme, mbikeni taji, bwana wa wote, haleluya. Hakika hivyo ndivyo tunavyoamini, yeye alikuwa Naam Bwana, yeye hana budi kuamini yasiyowezekana, sasa kwa mawazo ya kisasa ya siku hiyo. Vivyo hivyo, inakubidi wewe kuamini kwa, kwa ajili ya yasiyowezekana upate kuona uzima mpya kuona jambo fulani likitukia, bali kama yeye alitambua, yeye alimtambua kuwa ni neno, basi yasiyowezekana yanawezekana kutukia kwa sababu yeye ni muumba, naye atatimiza kila kitu alichosema, na mambo yote yanawezekana kwa hawa wanaoweza kuamini hilo ni neno lake. Lakini yasiyowezekana yanadhihirishwa wakati Mungu anapochukuliwa kwenye neno lake. Naam, Bwana. Wakati Mungu anapochukuliwa kwenye neno lake, yasiyowezekana yana- yanadhihirishwa wakati Mungu anaposema itakuwa, basi unachukua neno hilo na uangalie yale yasiyowezekana yakitukia. Bila shaka yatatukia, lakini angalia, hata katika hayo yote, yeye alisema hata sasa, Bwana, lolote utakalomwomba Mungu, Mungu atalifanya. Yeye alijua ya kwamba angaliweza tu kupata hilo neno kutoka kwake. Hilo tu ndilo alilohitaji kufanya, ilikuwa ni kulipata hilo neno. Naam, ilikuwa ndiyo saa yake yenye giza sana, ndipo Yesu alikuja na akaita. Lo, ni jambo la jinsi gani waliloona ufufuo. Hebu na tuangalie wengine zaidi, ambapo saa zenye giza sana zilikuja. Kulikuwa na mtu mmoja wakati mmoja, jina lake Ayubu, mmoja wa manabii wa kale kabisa katika Biblia. Yeye alikuwa ni mtu mashuhuri, alikuwa alikuwa amempenda Bwana na alikuwa amefanya yote aliyojua jinsi ya kufanya. Naye shetani alitaka kumpepeta kwa so hiyo, akamwambia Mungu siku moja yeah. Naam, Mungu alimwambia hasa, umetoka wapi? Shetani akasema lo, kuzunguka kuzungu zunguka huku na huko na hapa na pale duniani. Akasema, je, umemwangalia huyo mtumishi wangu Ayubu Hapana mmoja aliyekama yeye duniani, yeye ni mtu mkamilifu. Lo, akasema hakika wewe unampa kila kitu, unamfanyia kila kitu, hakika yeye ni mtu mashuhuri. Lakini hebu niachie huyo, wakati mmoja nitaubadilisha msimamo wake, nitamfanya akukufuru mbele za uso wako. Akasema huwezi hiyo ni imani yake katika mwaminio. Kwa nini yeye hana kikomo? Yeye ni wa milele, anajua mwisho kutoka mwanzo. Alijua shetani asingeweza kufanya jambo hilo, kwa kuwa yeye ni neno. Alijua yale Ayubu angefanya. Sasa kumbukeni, Ayubu alimpiga kwa majipu, akawaua watoto wake, akatwaa yote aliyokuwa naye, afya yake ilikuwa imepisha hata wafariji wake wakaja, nao wasingeweza kufanya kitu ila kumshtaki kwamba ni mtenda dhambi wa kisiri. Ndipo maskini Ayubu akafikia mahali fulani, mpaka akadhikika sana. Inakubidi kudhikika kwanza, inakubidi kufikia wakati ambapo mambo yamefikia mwisho wake. Ayubu alifikia mwisho wa mambo wakati aliposema, ilaaniwe siku niliyozaliwa, jua hata lisiangaze, wana mwezi usiangaze usiku na hilo jina lisiitwe kama na katika hiyo ndipo Yesu akaji aliangalia chini na akasema, ninamwona mtu huwa hufa nalo linafuka tena katika majira ya kuchipua. Mtu ukianguka chini unafuka tena kwa harufu ya maji. Aliona uhai wote wa mimea ukiishi tena, bali alisema mwanadamu hulala mauti, anatoa roho yake, yeye yuko wapi? Ulijua yeye alikuwa mzee. Alisema wanawe huja kuomboleza juu yake, wala yeye hajui lo. So, laiti ungalinipita katika kaburi na kuniweka katika mahali pasiri, mpaka ghadhabu yako itakapopita, niwekee wakati na unipimie wakati. Tulienda na akaendelea hivyo. Akiongea alikuwa amefikia mwisho wa dhiki yake nini kingetukia? Majani huishi, yanarudi mtini, maua yanarudi tena, kila kitu kinajitokeza, baali mwanadamu hulala mauti na kutoa roho yake. Alikuwa katika vito, hakujua jambo ambalo ningeweza kumpata naye akiwa kwenye umri huo. Wakati alipofanya hivyo, ndipo Yesu alipomjia. Mungu aliyewekeza kichwa chake mbinguni, naye akamwona Yesu akija katika siku za mwisho, hiyo saa yenye kiza sana, wakati mke wake aliposema, mlaani Mungu upate kufa mauti. Hata hivyo alisema Mwanamke, unanena kama mwanamke mpumbavu. Bwana alitoa na Bwana ametoa, jina la Bwana libarikiwe. Hata mke wake alimkataa, kanisa lake lilimkataa, kila mtu alimkataa katika ile saa yenye giza ambapo hakujua mahali alipokuwa akienda. Kutoka hapo Yesu alimjia ipo kwa sauti, ninajua mkombozi wangu yuhai, na katika siku za mwisho yeye atasimama juu ya nchi na mabuu ya ngozi yajapowa haribu mwili huu, hata hivyo katika mwili wangu nitamwona Mungu ambaye nitamuona mimi mwenyewe katika ile saa yenye giza totoro, ndipo Yesu akaja. Naam, Bwana Musa, kwa Musa, ile saa yenye giza sana ilimjia katika Israeli. Alikuwa katika wajibu wake, akakutana na Mungu katika kijiki na kusema mimi niko ambaye niko alishuka, akaenda na kupigana na kila namna ya uigaji wa yane na yambe, wakijaribu kuiga kazi yake yote. Haya, alikuwa amedumu mwaminifu kwa Mungu, hatimaye aliwafanya Israeli kuamini naye. Huyu hapa anatoka Misri akienda kwenye kwenye nchi ya ahadi, ambako Mungu alisema mtaniabudu kwenye mlima huu. Hilo lilikuwa ni neno la Mungu. Musa alijua ilimbidi kwenda kwenye mlima ule, amina. Mungu alisema jambo hili, hakuna farao anayeweza kumuua hakuna ibilisi anayeweza kumuua, hakuna kitu kinayoweza kumuua yeye. Anakuja kwenye mlima huo. Amina, haleluya. <tipi wiliji> najisikia wakilini. Yeye anaenda kwenye mlima huo. Ndio hivyo, tumo njiani kuelekea utukufuni. Hakuna kitu kitakachotukomesha, na Bwana Mungu atalithibitisha neno lake. Sijali ni kitu gani kinachotukia, yeye atafanya jambo hilo. Hata hivyo yeye yuko njiani katika wajibu wake. Huyu hapa amezingirwa katikati ya milima, anasikiliza na kusikia mgurumo nyuma yake. Ni kitu gani? Magari ya farasi za Farao kwa maelfu ya kija yenye silaha na mikuki na kadhalika, kuwabwaga chini kwa farasi na kuwakanyaga chini. Ile pale bahari ya Shamu ilikuwa inawazuia. Yeye alifanya nini? Aliingia katika you know, aliingia katika dhiki, watu wote wakipiga the makelele, lo no, tutajuta! Sasa farao atatuua, mikuki yake itatuchoma man, watoto man, wetu wachanga watafia man. Hapa nyikani Musa akalia ee, hey, Mungu. Ndipo Yesu akajitokeza jukwani yeye alikuwa ile nguzo ya moto, hilo ni kweli. Yeye alishuka na akaning'inia kati yake na hatari. Amina, yeye ndiye mtetezi wetu, yeye ndiye mtenganishaji. Amina, mpatanishi. Huyo hapo alisimama, amesimama pale. Giza kwa Wamisri wale waliokuwa wakija kujaribu kufanya jambo fulani juu yake, alikuwa nuru kwao ya kusafiria Ilipo asubuhi, wakati upepo ulipoanza kuvuma kwa nguvu usiku huo, basi yeye alifanya nini? Alikuwa amekuja katika mfano wa nguzo ya moto. Kumbukeni, yeye angali ndiye ile nguzo ya moto. Na Bwana wakati alipokuwa duniani, yeye alisema Nilitoka kwa Mungu, ninarudi kwa Mungu. Na baada ya mauti yake kuzikwa, kufufuka na kupaa, Mtakatifu Paulo akienda zake Dameski alipigwa akaangushwa chini na ile nguzo ya moto. Bokeni yeye alikuwa Mwibrania asinga alisema jambo hili, yeye alisema wana unani wewe, herufi kubwa B W A N A. Elohimu unani wewe ninayemtesa Akasema, mimi ni Yesu. Amina yeah, haleluya. Yeye yeah, ni wa kwanza na wa mwisho. Yeye yeah, ni kila kitu. Bado kitambo kidogo na ulimwengu haonioni tena, hata hivyo ninyi mtaniona, nitakuwa pamoja nanyi hata ndani yenu. Nguzo ile ile ya moto Mungu yeye yule akifanya jambo lile lile kwa ahadi ile ile, amina, akilidhihirisha neno lake, mimi ni huo ufufuo na uzima. Mimi ndiye niliye kuwako yeye aliyeko na yeye atakayekuja, ndio yes, Bwana naam. Baba zetu walikula mana nyikani, yeye akasema, wala kila mmoja wao amekufa, lakini mimi niko ambaye niko. Musa katika kijiti kilichowaka moto, huyo alikuwa ndiye mimi niko. Yeye angalini, mimi niko. Si nilikuwa, mimi niko, wakati uliopo, wakati wote tunaona hapa ya kwamba Musa amesukuma pembeni, naye Kristo alikuwa ameshuka sasa. Na Biblia ilisema ya kwamba, ya kwamba Musa aliyehesabu kushutumiwa kwake Kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina za Misri, kushutumiwa kwake Kristo. Kristo alikuwa ni ule upako, yule logos aliyetoka kwa Mungu, yule malaika. Msomaji yeyote wa Biblia anajua ya kwamba yule malaika alikuwa ni Kristo, na alikuwa ndiye yule aliyekuwa kule jangwani, naye akajitokeza kwani katika umbo aliyopaswa kujidhihirisha ndani yake utukufu kwa Mungu, yeye anakuja leo katika umbo Kristo, yeye yule akimdhihirisha yeye. Yeye aliwaambia ya kwamba angewatoa, alikuwa akifanya jambo hili. Huyo hapo akaja kulitetea neno lake kulidhibitisha. Ndipo baada ya yeye kuja kama alivyofanya kwa Martha, ndipo aliita akasema, Musa, kwa nini unanililia mimi? Nenda na watu hawa kwamba wasonge mbele ile saa yenye giza, bahari ya Shamu ikafunguka nao wakavuka katika safari yao kulitimiza neno la Mungu. Naam, kwenye saa ya Musa yenye giza nene sana, ndipo Yesu akaja. Tuna wakati sasa, naye akamwita Musa. Tunataka kuelekeza usikivu wenu kwa mtu mwingine mdogo, jina lake lilikuwa ni Yairo. Wako wengi sana wa hao ulimwenguni leo. Yeye alikuwa mwamini wa siri Alimpenda Yesu, alikuwa amesikia habari zake, alimwamini. Lakini unaona, alikuwa tayari amejiunga na madhehebu. Naam, alinini tu, asingeweza kujitokeza na kukiri jambo hilo. Aliliamini bali asingeweza kulikiri. Kwa hiyo alikuwa amejiunga na wasioamini, lakini kusema kweli aliamini. Unajua, wakati mtu anapoingia katika hali hiyo, wakati fulani Mungu humleta kwenye shindano la kuamua. Ni katika jiki ambapo kweli tunaonyesha vile tulivyo hasa kile tulicho hasa. Kwa hiyo, huyo hapo alikuwa tayari amejiunga na wasiamini na alikuwa tayari ameenda kule na kuandika jina lake katika kitabu na kadhalika, naye alikuwa ni kuhani, na kwa hiyo ilikuwa ni vigumu kwa, kwake kukiri, maana hiyo ilikuwa ndiyo riziki yake. Kwa hiyo lakini bado alimwamini Yesu. Siku moja maskini msichana wake alikuwa mgonjwa. Loo jamani, yeye, hapana shaka, mtu huyo alikuwa amechukua namna hiyo, angalimwita daktari. Tabibu alikuja akamuuguza mtoto huyo, homa ikazidi kuwa mbaya zaidi. Baada ya kitambo kidogo, akawa na joto sana na kila kitu Hatimaye akawa karibu na kufa. Alikuwa katika dhiki, ilimbidi afanye jambo fulani. Yeye kamwe hakujua la kufanya. Sasa yeye aliwazia, laiti ningaliweza kumpata popote alipo. Sasa hakungojea mpaka ilipofika wakati wa usiku kama Nikodemo alivyofanya apate mazungumzo ya faraga. Wakati uliwadia afanye kitu, wakati wa matendo ulikuwa umewadia naye hana budi basi kushughulika nami. Nawazia, ndugu dada, ndivyo ilivyo sasa, wakati wa matendo umewadia. Wakati wa kuamini ama kutokuamini umewadia. Mstari huo wa kutengana humjia kila mwanamume na mwanamke, humjia kila mtoto. Mara nyingine, wakati unapovuka mstari huo, kuna jambo moja tu lililosalia, hilo ni hukumu. Wakati unapopita kati ya rehema na hukumu, unapovuka mstari huo, kumbukeni. Aliingia katika kudhikika, hakujua la kufanya. Wale pale makuhani wake wamesimama, walimu wote wakisimama karibu naye, wanachama ulikuwa umemzunguka, watu wote kule jirani wakimwangalia msichana wake mdogo akifa, wa daktari akisimama huko nje amekunja mikono yake akitikisa mikono yake, nimempa kila dawa niliyojua na angali. Unaona, ilikuwa ni Yesu akifanya kazi wakati wote. Yesu alikuwa akifanya jambo hili kwa kusudi fulani, kumwanika alivyo hasa. Masikini jamaa huyo! Baada ya kitambo kidogo, ninaweza kumwona akienda kuchukua kofia yake ndogo nyeusi na kuivaa, akavaa koti lake dogo la kuhani. Unakwenda wapi? Nilisikia yeye yuko huko chini mtoni, ninakwenda kumtafuta. Lo, jamani huyo akaenda zake katika saa hiyo ya dhiki. Ilimbidi kufanya maamuzi: amwache mtoto wake afe ama amtambue. Huyo alikuwa ndiye dhihirisho la neno. Alikuwa kuhani, naye alikuwa amelisoma neno, naye alijua ya kwamba huyo alikuwa ndiye dhihirisho la Mungu. Mungu alikuwa ndani yake, Kristo akiupatanisha ulimwengu kwa nafsi yake. Yeye alijua jambo hilo, naye alilazimishwa kwenye jambo hilo. Ilimbidi kufanya kosa, amwache mtoto wake afe vinginevyo. Ajili wakati alipoingia katika dhiki hiyo, ilikuwa ni karibu na wakati huo ambapo Yesu alikuja, alikwenda kumwona akasema, akasema nitakwenda na wewe, lolote utakalosema. Akiwa yuko nje barabarani, huyo hapa mjumbe anakuja, hiyo hapo balaa. Alikuwa amekiri ya kwamba alimwamini yeye, alikuwa tayari, basi amekwisha kujiondoa kwenye madhehebu yao na kujionyesha hadharani, wakati huo ya kwamba alikuwa anamwamini Yesu. Basi huyo hapa mjumbe akija mbio, akasema, usimsumbue mtu yeyote, maana msichana wako amekufa tayari, alikufa jana, tayari amekufa, usinini, usijipumbaze na jambo hilo tena. Halo, masikini moyo wake karibu ukome kudunda, bali aliangalia na kuona hayo macho ya Yesu. Kasema hivi, sikukwambia usiogope? Kama ukitaka kuona utukufu wa Mungu, una hofu nini? Tayari nimekuambia ya kwamba ningeenda yeye tayari amesema angekuja tayari amesema angefanya jambo hili, naye huyu hapa analifanya. Amina, alisema angejitokeza jukwani katika siku za mwisho na kufanya mambo haya, kama alivyofanya kama tulivyosoma jana usiku na kuyazungumza. Huyu hapa akifanya jambo hili, una hofu nini? Kumbukeni wakati yeye alipokuja na akamwita kutoka kwa wafu, alijitokeza jukwani na akamfufua kutoka kwa wafu, maskini Batimayo kipofu wakati mmoja alifikia kwenye saa yake yenye giza nene sana. Yesu alikuwa mahali fulani huko, wakashughulikia kiamsha kinywa cha wafanyabiashara wa Full Gospel sehemu fulani kule kule Eriko. Naye alikuwa na Zakayo kule, alikuwa amekutana naye akiwa juu ya mti huko chini barabarani. Kwa hiyo wakati alipokuwa vema, asingeshughulikia kitu kingine chochote, nina hakika Unaona, kwa so hiyo basi there, wakati aliposhuka akaja yeye yeah, yeah, yeye yeah, alikuwa naye Zakayo alikuwa ameambatana naye. Maskini Bartimayo kipofu, alikuwa kipofu tangu alipokuwa mvulana mdogo. Kwa hiyo alifikiria huenda Yesu akatokea kwenye lango hilo naye alikuwa akingojea. Baada ya kitambo kidogo, alisikia kelele nyingi, na kila mtu akipita. Ndipo akamsikia kuhani akisema, we wewe wewe we, unayekwea mlima pale, je je je, tunasikia kwamba unafukua wafu. Tuna uwanja mzima uliojaa hao kule juu. Kama wewe ni Masihi, kama wewe ni Masihi, njoo huku juu ukafukwe hawa wafu. Unajua, Ibilisi yuyo huyo angali anaishi, unaona, katika umbo la dini, kwa namna ile ile Unaona, kama wewe ni maskini, sisi wewe unafua wapi? Tuna uwanja wa makaburi uliojaa hao huko juu. Jo na lo, kila mtu akipiga makelele, mtu mmoja akipiga makelele hosana kwa nabii, mwingine akipiga makelele hivi vile ama vinginevyo, mchafuko mtupu. Maskini mwanamume huyo kipofu aliwazia lo, nilimkosa. Alitokea kule chini nami nilidhani angekuja hapa, nimewekwa mahali pasipo ndipo akaanza kupiga makelele, akawazia kama yeye ni neno, yeye ni Mungu, hana budi kuwa kwa hiyo. E, Yesu, ewe mwana wa Daudi, unirehemu. Katika saa hiyo ya dhiki, yeye aliita. Sasa Yesu, kama utaliangalia hapo, alikuwa huko Yeriko, ambako walisema alikuwa ameketi. Alikuwa umbali wa yadi mia moja na hamsini kutoka mahali Yesu alipokuwa, huku maelfu ya watu wakikimbia huku na huko kumzunguka. Asingeweza kusikia kilio cha mtu huyo, la bali alikihisi Akasimama. Ninataka kuhubiri moja ya siku hizi usiku. Na ndipo Yesu akasimama lo, na ndipo Yesu akasimama lo oh, no, oh, Jesus... no. Lakini wakati Yesu aliposimama ilikuwa ni kitu gani? Yeye akamwita. Bwana amekuja, usikate tamaa. Waliwaambia wale wanafunzi, anakuita, yeye anakuita. Alimwita kutoka katika umati huo. Yeye anafanya jambo lile lile sasa. Je, inakolea? Unaona? Bwana amekuja na amekuita, naye anakuita utoke, utoke katika upofu uingie kwenye nuru, kutoka gizani kuingia nuruni. Naye akamwita akapita kutoka mautini kuingia uzimani. Bwana amekuja na anakuita, na alipomwita alimrudishia kuona kwake. Maskini yule mwanamke mwenye kutokwa na damu, wakati mmoja huko juu Kilimani, alikuwa ametumia pesa zake zote kwa madaktari. Hapana shaka, yeye alikuwa ameuza farasi wake wa vigari, walikuwa wameuza shamba wakaliweka rehani, walikuwa wametumia yote walioweza kwa madaktari. Hakuna hata mmoja wao aliyeweza kumsaidia. Aliendelea kuwa na hali mbaya zaidi na zaidi, damu isingekoma daima, ilizidi kuendelea akaugua zaidi na zaidi ndipo siku moja alipokuwa ameketi pale akifuma huko kilimani kutoka mahali alipoishi aliangalia chini bondeni naye akaona mtumbwi ukiingia kila mtu akaanza kukimbia hosana kwa nabii alikuwa amesikia habari zake imani chanzo chake ni kusikia sasa akasema nitashuka niende nikamwangalie. Ndipo wakati aliposhuka akaenda kule chini, na kwa mara ya kwanza akaona neno la Mungu liliodhihirishwa katika mwili. Kulikuwa na kitu fulani kuhusu mazungumzo yake na jinsi alivyoonekana, hata akajua ya kwamba huyo alikuwa ni yeye. Naam Bwana. No, laiti ningaliweza kumfanya anyangalie kwa njia fulani. Laiti ningaliweza kumgusa kwa njia fulani. Ndipo akajipenyeza kwenye huo umati na akaguza vazi lake. Sasa kumbuka, yeye hakuhisi kidole chake la Bwana kwa sababu vazi la Wapalestina linapwaya, naye. Ndipo Petro akasema kila mtu amekugusa, yeye akasema, lakini huu ni mguso wa tofauti, naona nimekuwa mdhaifu. Yesu alikuwa amekuja. Pesa zake zilikuwa zimekwisha, kila kitu kilikuwa kimekwisha, bali katika Saa hii yenye giza ambapo damu isingekoma wala madaktari wasingeweza kuizuia, Yesu alikuja, naye alifanya nini? Alimwita, akaangalia kila mahali mpaka akampata, naye akasema, ulikuwa ukitokwa na damu, bali imekoma. Ni yeye yule jana leo na hata milele. Bwana amekuja naye, anakuita amekuja na akaita alimwita apate kuwa mzima tena. Maskini yule mwanamke kisimani, ilienena habari zake. Jana usiku, matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Labda huenda ikawa mume wake wa tano alikuwa amemwacha, naye ndiyo kwanza ampate wa sita usiku huo Naye yeye alikuwa anamshuku kidogo kiuadilifu, alikuwa amekwisha alitamani kuwa mama halifu wa heshima yeye. Hapana shaka alikuwa akisoma Bibilia, naye alikuwa akielekea mahali pale akipanda kwenda kule yapata saa tano. Asingeweza kuja asubuhi na mapema, wakati wanawake waadilifu wanapokuja, nao walibeba maji yao kichwani mwao na majagi, wakashuka wakarudi, na kwa hiyo asingeweza kuja kuchanganyikana nao. Wao walikuwa na ubaguzi wa jambo hilo siku hizo, waadilifu na wenye tabia mbaya hawakuchanganyikana watovu wa uadilifu walikaa mahali pao kwa really hiyo yeye asingeweza kuja pamoja so na hawa wengine wasingemruhusu kuja kwa hiyo baada ya kila mtu kuchota maji yao na kurudi yeye alikuja kwa ajili ya yaliyo bora zaidi na ndipo akapanda akaja pale akiwa na nyungu hii kichwani mwake that's hapana that's shaka that's alikuwa akienda zake akiwazia sasa that's yule mwanamume niliyeolewa naye Nilimpata jana usiku, ninashaka naye. Yeye ni mwanamume ni wa ajabu sana kabisa, simwelewi si. Sina bahati, nimetupwa na jamii, wala siwezi kwenda kwenye makanisa hayo. Hawa nini, hebu yaangalie tu sijui nifanye nini, niko kwenye dhiki, nami nimekuwa nikisoma Biblia. Hakika siku moja huyo nabii atajitokeza jukwani. Sasa ninajua wao wamedai ya kwamba hakuna kitu kama hicho, na jambo hili litatukia labda miaka mia moja ijayo, na liko umbali wa miaka elfu moja tumekuwa tukilitazamia kwa maelfu ya miaka, wala halijatukia bado, kwa hiyo hatulitazamii. Sasa kila kitu ndivyo kilivyo. Lo la, tuna makanisa na kadhalika, hatuhitaji kitu chochote kama hicho sasa kwa hiyo basi alikuwa kienda zake namna hiyo pale akiwazia. Unajua, unapowazia habari zake hapo ndipo yeye anapokutokea kama vile tulivyosema jana usiku, wakati walipokuwa kienda zao Emau, wakati mama huyo alipowazia mambo hayo alimsikia mwanamume mmoja akisema nipe maji ninywe. Vipi kuhusu jambo hilo katika saa zake zenye giza sana, wakati wadilifu wake ulikuwa umekwisha? Labda ni masikini, mama mmoja mrembo alikuwa ametupwa mitaani kuishi namna hiyo. Mara nyingi si kosa la masikini msichana huyo, ni kosa la wazazi wake kumwacha atoke nje namna hiyo, naye huyo hapo, labda maskini, nywele zake za mawimbiwimbi zote zikining'inia chini, alikuwa amekaribia kuisha kabisa, akisukuma maisha, amechoka. Wala hakuna mtu aliyekuwa akihusika naye mtoto huyo, na labda ana hadithi nzito nyuma yake. Hata hivyo, najua jambo moja: yeye alikuwa ameisoma Biblia, naye aliamini Biblia, na kulikuwa na mbegu ndogo ikikaa moyoni mwake ikisema, kama, iki kama litatukia wakati wote nitajua alikuwa amekusudiwa kwa jambo hilo. Hebu mwangalie maskini yule Yuda amesimama pale, na akitenda jinsi alivyotenda, ilikuwa ni giza kwenye kilindi cha moyo wake. Ile nuru ilikuwa ikiangaza jua hapa, katika matendo yake, bali moyoni mwake yeye hakuiamini. Naye huyo hapo, yule mwanamke, naona ile nuru isingeweza kuingia kwenye kitu hicho, lakini huyo hapo, yule mwanamke aliamini, aliliamini bali maisha yake kazi yalikuwa ni giza tu. Wakati ile nuru ilipomulika ililitoa nje hilo giza, bali wakati hiyo nuru ilipomulika hapa juu ilipatia pote giza. Hiyo ndio tofauti yake. Unaona, alizaliwa kwa kusudi hilo. Yule mwanamke yeye alisema, wakati yeye alipomwambia kwamba alikuwa na wanaume wangapi, yeye ni kitu gani kilichotukia mara moja? Alishikwa na msisimuko akaingia katika kudhikika akasema bwana, ninaona kwamba wewe unabii. Najua ya kwamba wakati Masia atakapokuja yeye atafanya mambo haya. Ndipo akamwita ndipo akamwita, mimi ndiye yeye, anayesema nao. Alitambua jambo hilo kwa neno la Mungu, yeye alimwita kutoka kwenye dhambi zake kumwingiza uzimani na jina lake limo katika Biblia naye ana uzima usiopatikana na mauti. Leo yeye anaweza kukuita kwa njia hiyo hiyo, kwa sababu yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele. Mimi naam, wadilifu wake ulikuwa umekwisha, bali hata hivyo alijua kwamba alikuwa na ule upambanuzi, alijua kwamba huyo ilimbidi awe ndiye Masihi. Ndipo wakati Yesu aliposema mimi ndiye mimi ndiye, yeye alijua huyo alikuwa ndiye. Wakati mmoja wanafunzi walikuwa huko wakisafiri katika mtumbwi, matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Tufani walikuwa wameondoka bila Yesu, na tufani zilikuwa tu tu kama zilivyokuwa kwenye nyumba ya Lazaro matumaini yote yalikuwa yamekwisha. Ule mtumbwi mdogo ulikuwa umejaa maji, nao walikuwa wakipiga mayowe na kulia na labda wakiomba. Na hali hiyo ikiendelea, na radi ikimulika, na ule mtumbwi kujazwa na maji, nguzo za mlingoti zilianguka chini, makasia yalivunjika, nao walikuwa wameshikana wakilia. Na katika saa hiyo yenye giza sana, ndipo Yesu aliwajia akitembea, lakini alionekana kama kivuli kwao, alionekana ni wa kutisha kama roho fulani, nao wakapiga makelele kwa hofu. Hiyo ndio shida leo. Yesu huja katika saa ya saa yako ya giza, nawe unaogopa jambo hilo, ujui ni kitu gani. Hawakujua yeye alikuwa ni kitu gani, wakasema loo, no, ni roho. Walikuwa wakipiga makelele, na ndipo yeye akawaita akasema, msiogope, ni mimi. Katika saa yenye giza sana, Yesu akaja kule msaada wao. Hivyo ndivyo anavyofanya daima, anakuja katika saa yenye giza kuliko zote. Ndipo Yesu akaja na kujidhihirisha mwenyewe, na akawajia Petro akasema, ikiwa ni wewe, niambie nije juu ya maji. Yesu akasema, njoo. Mnajua ni nini, wapendwa? hivi karibuni yeye atakuja kwa ajili ya hao katika siku hizi za mwisho. Sasa si ni ajabu ya kwamba kanisa limeingia katika saa hii yenye giza tena? Nitasema jambo fulani hapa, si fundisho, ninatabiri tu. Mnajua ni jambo gani lililotukia? Itafikia mahali hivi karibuni, lishikeni neno langu, ambapo itabidi madhehebu yote kujiunga na baraza la ekumeni. Wasipojiunga nalo hawawezi kuungwa mkono na baraza hilo, kwa hiyo kutakuwa na kususiwa, wala hakuna mtu anayeweza kwenda kwenye makanisa haya ama kwenda kwenye makanisa yoyote. Usipokuwa na alama kutoka kwenye kanisa lako mwenyewe huwezi kununua wala kuuza. Unaliona tu kama vile lilivyokuwa kwa hiyo litatukia tena alama ya mnyama, nalo na kanisa wanatambua jambo hilo, watu wa kiroho. Na nyinyi Wapentekoste, hata hivyo mnatambua jambo hilo, mmeanza kulihisi wakati makanisa yenu mengi ya madhehebu ya Kipentekoste, wala sina haja ya kuyataja majina yenu, bali mnajua sasa hivi wanafanya hivyo, wanaingia ndani ya kitu hicho, tayari wameshuhudia ya kwamba waliingia. Na mtakapofanya jambo hilo, itawabidi kufanya nini? Itawabidi kupoteza mafundisho yenu ya kiinjilisi ya ubatizo wa Roho Mtakatifu kupoteza mafundisho yenu ya Biblia. Nao washiriki hawatavumilia jambo hilo. Wakristo halisi waliozaliwa mara ya pili watakufa kwanza. Wamezaliwa kwa neno, wanajua jambo hili linakuja. Naam, Bwana. Na hivi jambo hili si la ajabu, na katikati ya saa hii yenye giza sana, ndipo Yesu anakuja na kuwaita kasema, msiogope, ni mimi. Ningali niko pamoja nanyi, niko hapa kuthibitisha neno langu. Na kama vile alivyokuwa wakati huo, ndivyo alivyo na leo hii yeye yeah, yeah, alisema angefanya jambo hili lo, no, jamani, Bwana amekuja na ametuita. Watu wengi wagonjwa hapa, hapana shaka kwamba wameketi hapa na daktari amekuambia hakuna, hakuna tumaini kwako. Huenda ukawa katika saa yako yenye giza sana, lakini kumbuka, Bwana amekuja na anakuita, na siku moja, siku moja, Bwana atakuja na kuita kila jina lililoandikwa katika kitabu cha uzima cha Mwanakondoo. Kama yenu hayamo mle, liandikeni mle sasa, kwa maana yeye atakuja na kuita. Hata wale walio makaburini wataisikia sauti yake na watafufuka katika uzima. Bwana atakuja na kukuita, na wakati anaita leo, jibu na ufanye matayarisho kwa ajili ya siku hiyo. Ndivyo ninavyokushauri. Ahadi ya wakati huu, yeye aliahidi angekuwa hapa, mambo aliyoyafanya angeyafanya tena. Na sasa tena, Bwana amekuja na anakuita, na tuinamishe vichwa vyetu. Nina kama kurasa nyingine sita hapa, bali si, siwezi kuzifikia hizo sasa. Na tuinamishe vichwa vyetu. Niliahidi kuwaachilia mtoke mapema na tayari robo saa imepita. Baba wa mbinguni, ee Bwana, jalia litukie tena mambo yote hayo ambayo nimesema, Yesu amekuja na anakuita. Yeye hufanya nini hapo anapokuja? Huita. Na jalia litendeke tena, Bwana. Jalia Roho wako Mtakatifu aje miongoni mwa watu usiku wa leo. Bwana Yesu, katika umbo la la Roho, jalia aje usiku wa leo, na ajifunue mwenyewe, halafu ajidhihirishe mwenyewe kama wale watu. Jinsi walivyoamini tutaamini pia Bwana, wapo wengi hapa labda ambao hawajapata nafasi hii. Tunaomba ya kwamba utawapa nafasi hiyo tena usiku wa leo, kwa kuwa tunaomba kwa ajili ya utukufu wa Mungu katika jina la Yesu, amina. Mambo ndiyo hayo, dada, bali nenda zako tu, na hilo hilo ni sawa, endelea moja kwa moja. Loo, Kimya kabisa, kila mtu. Je, mnaamini ya kwamba yeye amekuja amekuja? Je, yeye angali anaita? Wakati akija sasa, kama tu mtaamini, kama tu mtaamini neno la Mungu, Mungu atalitimiza. Sasa angalieni, ina wakati wa kuitisha mstari wa maombi hapa. Nitawaita usiku wa leo huko mliko, bwana akipenda. Bwana amekuja, amekuja kutimiza neno lake katika siku ya mwisho, na jinsi alivyokuwa wakati huo. Ndivyo alivyo leo. Jinsi udhihirisho ama utambulisho wake ulivyokuwa wakati huo, ndivyo ulivyo leo, kwa sababu yeye angali ni neno la Mungu. Mnaamini jambo hilo? Na neno la Mungu ni tambuzi la mawazo makusudi ya moyo, na jinsi alivyofanya wakati huo, ndivyo yeye anavyofanya daima. Yeye angali ni yeye ye yule. Kama angefanya jambo hilo sasa hivi, Je, ningemwamini lingewafanya mumwamini ninyi, watu huko nje? Sasa hebu niangalie kwanza, nione kama kuna mtu yeyote ninayemjua anayeketi mahali popote hapa ndani, ambaye ninamjua wote walio karibu hapa juu. Wasionijua mimi inueni mikono yenu, wanaojua ya kwamba mimi siwajui kabisa, nanyi ni wagonjwa, inueni mikono yenu. Nadhani ni kila mtu vema. Sasa ninyi aminini, aminini tu kwa moyo wenu wote, msitilie shaka Iweni na imani mwaminini Mungu. Nitaomba muwe watulivu sana, ketini, msisogee hapa na pale. Sasa tafadhalini, msisogee. Mnaona, naona ninyi, nina nafsi, mwili na roho, na roho yako na Roho Mtakatifu ni makini sana ni wangapi wanaokumbuka miaka kadhaa iliyopita ya kwamba Roho Mtakatifu, wakati nilipokuja hapa na kuambia, wakati nilipowashika watu mkono, yeye aliniambia utambuzi huu ungekuja na halafu utaendelea. Mnakumbuka jambo hilo? Mnalikumbuka jambo hilo? Lakini alisema kama unaweza kuwafanya watu wa kuamini. Je, mnamkumbuka siku hizo, miaka mingi iliyopita? Hamna budi kuamini. Nilimwona mtu mmoja nafikiri ilikuwa ni hapa chini kwenye ule mkutano mwingine, ameketi moja kwa moja pale, na roho mtakatifu. Nimekuwa nikimwangalia wakati nilipokuwa nikihubiri, alikuwa kiwete, alikuwa anatembea na mikongojo, na wakati tu nilipoanza kutoa wito, shetani alimjaa mtu huyo, kivuli cheusi, nami nikiangalia kwa macho yangu mwenyewe, aliamka akatoka nje. Yeye daima atakuwa kiwete, unaona? na kwa hiyo yeye, ambapo angeponywa pale pale, kama angali nitu kunini tu, unaona. Lakini nini tu, sijui ni kwa nini, nadhani alimsikiliza tu adui. Lakini kama ungesimama na kuangalia vivuli hivyo uone mambo hayo katika maumbo jinsi yalivyo na kuyangalia jinsi yanavyofanya, unaona, ingekuwa hivyo sasa. Mimi siwezi kuponya mtu. Atakaye kuambia ya kwamba anaweza kuponya, anakosea. Umeponywa tayari, lakini ni kutambua uwepo wa Yesu Kristo. Sasa kama Madha alijua ya kwamba angeweza kumwona yeye tena, kwamba angepata shauku yake, kwa maana yeye alikuwa ndilo neno lililodhihirishwa. Hivi hatuwezi kuamini kiasi hicho usiku wa leo, kuamini jambo hilo? Hakika tunapaswa kuamini yeye. Amekuja, amekuja, amekuja katika mfano wa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo yeye alivyo. Sasa nyinyi ombeni tu sasa. Hapa juu, kama ningelikuwa na mtu fulani amesimama hapa papa hapa karibu na mimi, kunini tu kuomba tu. Nimeona watu wengi sana wakiomba ni kote jengoni. Inakupasa tu kuchunga jambo hilo. Huwezi kusema I say ndugu Branham, la. Bwana, ni nisingeweza kufanya jambo hilo, si zaidi ya vile unavyoweza kunyotea ndoto Unaona, huenda ukaota wewe. Mungu angeweza kukufanya unyotee ndoto. Unaamini jambo hilo? Bali huwezi kufanya jambo hilo wewe mwenyewe. Huwezi kusema kwamba ndugu Branham, nitaota ndoto juu yako. Sasa la, huwezi kufanya hivyo, wala mimi siwezi kuona ono yeyote. Yule anayekupa ndoto huyo ndiye anayepaswa kufanya jambo hilo. Ndivyo ilivyo, naono pia. Ninamwona mtu fulani ameketi papa hapa mwishoni mwa safu akiwa na yabisikavu kama ataamini kwa moyo wake wote Mungu atamponya hiyo yabisikavu. Je, unaamini yeye atafanya hivyo? Bwana unayeketi hapo Meksiko, mwanamume unaeketi mwishoni mwa safu hiyo, je utaamini? Vema. Bwana bibi anayeketi karibu na wewe, yeye pia anayabisikavu pia je, unaamini Mungu atakuponya bibi? Hii ina mwangwi. Nasikitika watu hawasikii. Utaamini? Sema, bibi. Kuhusu maskini yule, bibi Meksiko mwingine anayeketi karibu naye anaugua ugonjwa wa tumbo. Je, unaamini Mungu ataponya tumbo lako, mama? Ameupata unapoona ile nuru ikishuka chini, hilo linamaanisha limetukia. Naam, jambo ndilo hilo, ilimgusa hiyo hapo ikizungukazunguka moja kwa moja, hilo linatosha. Unaona anapoweza kupata imani. Unaona asingeweza kufanya mambo mengi kwa sababu ya kutokuamini kwao. Huyo hapa mama fulani ameketi hapa akiomba papa hapa. Anaofu. ana hofu. Anapaswa kuhofu, yeye ana ugonjwa wa kansa mbaya sana. Sikujui mimi bali Mungu anakujua. Je, unaamini ya kwamba Mungu anaweza kuniambia juu ya kansa hii, ama kitu fulani chochote kile? Niangalie, kuna wengi sana pale wanaoomba. Unaona, hiyo ndiyo sababu ninasema hivyo. Tuangalie sasa. Naam, utoke hapa, haya si makazi yako. Umetoka mahali panapoitwa Poraville, California. Hiyo ni kweli? Je, unaamini Mungu anaweza kuniambia kwamba wewe ni nani? Yeye anajua Jina lako ni Bibi Winter, hiyo ni kweli. Sasa amini, na hiyo kansa itakuacha kama unaweza kuamini. Hivyo tu ndivyo Mungu anavyotaka kufanya kama unaweza kuamini hivi. Huamini jambo hilo kwa moyo wako wote? Mtu fulani upande huu hapa ndani, hivi huwezi kuamini? Bwana amekuja na kukuita, anakuita kutoka mautini kuingia uzimani, kutoka kwenye ugonjwa kuingia kwenye afya. Huyo hapa mtu anayeketi papa hapa nyuma, ameinamisha kichwa chake akiomba. Kwa kweli, yeye hajiombei, anaomba kuhusu mtu mwingine. Ni msichana, ni binti yake. Je, unaamini Bwana? Una shida ya miguu yako? Una shida ya goti lako? Hiyo ni kweli. Hakuna haja ya kulia. Huyo ni yeye hapo karibu na wewe, binti yako yuko hospitalini, hivyo ugonjwa wa kifua kikuu. Wewe amini. Uh, je, unaamini Bwana amekuja na anamwita binti huyo. Je, utaamini ya kwamba utamkuta akiwa mzima kabisa? You, utaamini you, na amtembelee usiku wa leo. Na wewe naliishe. Huyo hapa maskini mvulana mdogo, maskini mvulana mdogo, maji ya kunde, ana ugonjwa wa ngozi na pumu Mvulana mdogo wa Kimeksiko. Mvulana wa Kimeksiko anaeketi pale. Hatoki hapa. Ametoka San Jose. Je, unaamini mwanangu? Jambo lingine, baba yako yupo hapa pamoja na wewe. Yeye ni mhudumu. Hiyo ni kweli. Je, unaamini Mungu anaweza kuniambia jina lako ni nani? Je, ingekufanya uamini sana? Jina lako ni Ruben. Sasa amini. Vema. Bwana amekuja na anakuita. lo no, ewe mwenye dhambi lo no, ewe mgonjwa, hivi huoni Bwana aliyedhihirishwa katika mwanadamu katikati ya waamini? Yeye amekuja kuwaita watoto wake wanawaamini wapate afya, amekuja kumwita mwenye dhambi apate kutubu. Ewe uliyerudi nyuma, watu wa kanisa Bwana amekuja na anakuita. Je, unaamini jambo hilo? Je, unaamini jambo hilo ni kwa ajili ya haja yako sasa hivi? Kama unaamini inua mkono wako useme, ninaamini kwa ajili ya haja yangu. Basi simama kwa miguu yako sasa na ulikubali. Bwana amekuja na anakuita, na hata uwe ni nani, hata uwe na haja gani, Bwana amekuja naye anakuita. Ni yeye yule jana leo na hata milele masikini mwanamke huyo aliingia mjini na kusema joni mtazame mtu aliyeniambia nilikuwa na shida gani wewe hukuingia mjini ulikuja na kuona jambo hilo wewe mwenyewe kwa hiyo bwana amekuja na anakuita inueni mikono yenu na mumsifu na kusema bwana yesu mimi ni mwenye dhambi nisamehe mimi nimerudi nyuma nirudisha bwana ninahitaji roho mtakatifu nijaze mimi ni mgonjwa niponye mimi nikiwete niponye. Bwana amekuja na anakuita, inua mikono yako sasa na umpe sifa. Amin. Tupe tu ni kidogo hapa. Nitamsifu, nitamsifu, mwajua nitamsifu, mnaujua huu, sivyo? Je, mnaamini? Je, mnampenda? Sasa hivi hampendi kumwimbia wakati yeye akiwa yuko hapa? Yeye ni Roho anayetembea hapa na pale humu jengoni. Yeye anajua mioyo yenu, anajua yote kuhusu wewe. Hebu na tumwimbie kwa moyo wetu wote. Inua mikono yako unapofanya jambo hilo. Sasa msifuni tu Mama wewe, uliye kwenye kiti cha magurudumu, laiti tu ungaliamini kidogo zaidi, papo hapo ni hebu na tujaribu mara nyingine tena. Ninangojea kitu fulani. Wakati tukiuimba huo tena, geukeni ushike mkono wa mtu fulani. Wakati tukiuimba tuimbe, nitamsifu hima, sote pamoja. Sasa ah, we'll Rafiki mwenye dhambi, je, huwezi kutembea? Uje hapa sasa, njoni huku na mumpe sifa, enyi watu wote, ninyi nyote mnaotaka kumkiri kama mwokozi katika uwepo wake, wakati watakatifu wanaabudu katika Roho, je, huwezi kuja hapa na kusimama? Tuseme, ninataka kushuhudia usiku wa leo, ninataka kumpa sifa, ninataka kuja mimi, simwonei aibu, ninataka ulimwengu ujue ya kwamba ninamkubali kama mwokozi wangu, papa hapa, wakati akiwapo, njoo wakati tukiuimba Lo, namna hiyo mama, njoo moja kwa moja. Ni nani mwingine atakayekuja mbele za Kristo? Njoo moja kwa moja huku, dada simama hapa. Mtu mwingine anayemtaka kwamba awe Mwokozi wako sasa hivi, ambaye haoni aibu? Yeye alisema ukinionea haya mimi mbele za watu, nitakuonea haya mbele za Baba yangu na malaika watakatifu. Kama humwonei haya sasa, na unamtaka awe Mwokozi wako wakati akiwa hapa Umemwona yeye, ni jambo kamilifu sana. Neno mwenyewe kulifanya ilijulikane. Njoo wakati watakatifu wanaabudu sasa hivi, huwezi kuja. Mungu akubariki. Bwana, huyu hapa bibi mzee anakuja, akija kwenye umri wenyewe hasa hivi, huwezi kuja sasa. Uimbeni sasa, hiyo ni kweli, enyi vijana Njooni moja kwa moja hapa. Nikifuni tu. Mungu akubariki. Bibi, hiyo ndiyo njia ya kufanya jambo hilo. Mungu awabariki enyi vijana. wakati wahudumu wakiwaendea watu, watu hawa sasa mtu mwingine siaje wewe ujerudi nyuma. Je, unakuja useme ninayaonea aibu maisha yangu? Huyo hapa. Je, unaamini kwamba mimi ni mtumishi wa Mungu? Inua mikono yako. Mbona Yesu Kristo yupo miongoni mwetu? Je, huwezi kuja Je, hamwezi kuja mumto wa uchukufu baada. Je, unakuja ama utaketi nyumbani pamoja na Mariamu? Je, utakaa huko nyuma kwenye madhehebu fulani na kusema lo, kanisa langu haliamini jambo hilo, namna hii, wakati Kristo amedhihirishwa? Je, utaketi kitako na kusema hivyo ama utatoka? Sema, nitakwambia wakati mimi, la leo hii ndiyo ile saa mauti inaning'inia karibu nawe. Kama binti wa Yairo, njoo sasa wewe uliyerudi nyuma, njoo sasa. Mwenye dhambi, njoo sasa. Huo ndio ule wakati, Bwana amekuja na anakuita. Yeye anakuita, unasema ninajuaje? Yeye anatumia sauti yangu. Kama anatumia sauti yangu kuyatambua magonjwa, mateso na kadhalika, hivi hujui yeye anaita pia kwa ajili ya dhambi? Toka, njoo sasa. Huenda hii ikawa ndio nafasi ya mwisho utakayopata kuwa naye mara nyingine tena, kuna wengine zaidi hapa ndani wanaopaswa kuja. Enyi marafiki, sitaki kuwatahayarisha kuwaita namna hii, hilo ni sawa. Kama wakati mwingine labda utanini, hawa wafarisayo walidhani walikuwa wameokoka, lakini hawakuwa wameokoka. Mnafikiria jinsi ile. Hili joni, sasa uwe na hakika usininii Usibahatishe tu nusunusu juu yake. Kama kuna tashwishi ndogo ndani mwako, usibahatishe njoo sasa. Sasa ndio wakati wenyewe, sasa wakati ile chemichemi imefunguliwa, wakati Roho Mtakatifu yupo hapa, Bwana amekuja. Hiyo tashwishi ndogo ndio anayo jaribu kukuambia unapitia shaka, hiyo ndoe. Njoo sasa, Bwana amekuja na anakuita naam, endeleeni tu kuja endeleeni kuja moja kwa moja. Sasa wakati wenye dhambi wanakuja kumdai yeye, hebu watu na wampe sifa. Tunapoima sasa, inueni mikono yenu, imbeni na tumsifu sote pamoja. It, pray, it, pray, beni tuti nyinyi watu ndiyo karibu na hapa, ombeni, muombeni awasamehe. Hivyo ndivyo atakavyowafanya. Bwana amekuja na anakuita. Mungu awabariki.